” Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 - APRILI, 2024) KWA MKOA WA SONGWE
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Songwe na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Momba

Mvua (mm)
1919 - 1,048

1,049 -1,177

I 1,178 - 1,306

Kielelezo
‘Wastani hadi jun ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa mkoa wa Songwe. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za maeneo ya mkoa wa Songwe. Angalizo: Wastani wa
muda mrefu wa miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na
mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

() Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Songwe.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024.
(iv)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku 10 au zaidi hususan katika mwezi Februari, 2024.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Songwe.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za
wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA SONGWE
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Songwe.

Mkoa wa Songwe

Wilaya ya Songwe
\ N

A

Kielel 30‘?
ielelezo 45

I Juu ya wastani hadi wastani 2\5
1 Wastani hadi juu ya wastani C\i

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Songwe.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo ya kaskazini mwa wilaya ya Songwe na wastani
hadi juu ya wastani katika maeneo ya kusini mwa wilaya.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2023.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Aprili, 2024.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Songwe

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani katika maeneo ya kaskazini mwa wilaya ya
Songwe na wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya kusini
mwa wilaya. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu wa
Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Songwe ni milimita 920 hadi
1050.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,
2023 na Januari, 2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na wupotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA MBOZI
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mbozi.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Songwe . . .. .. .. .
() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Mbozi.

Wilaya ya Mbozi (i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
N 2023.
— A (i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Aprili, 2024.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
Kielelezo kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
[ Wastani hadi juu ya wastani kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Mbozi, Songwe.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa || Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Mbozi Matokeo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023 ()  Wadudu waharibifu na miipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. kujitokeza,

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za | (i) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Mbozi ni milimita 920 miundombinu ya kilimo.
hadi 1310. (i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

. . . N . L , unatarajiwa kuongezeka.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,

2023 na Januari, 2024. Ushauri

Vipindi vya ukavu_: _Upo_uweze_kano wa kutokea vipindi vya ukavg () Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari, kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
2024. -

kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko | (i) Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Angalizo: N . N -

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi baadae.

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. (v) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

. , N _ . . miundombinu ya ufugaji.
- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA MOMBA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Momba.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Songwe
() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Momba.

Wilaya ya Momba

(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2023.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Aprili, 2024.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Kielelezo - . . . .
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
[ ] Wastani hadi juu ya wastani

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Momba, Songwe.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Momba Matokeo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023 ()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. kujitokeza.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiva kuwa za || (i) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Momba ni milimita miundombinu ya kilimo.
920 hadi 1180. (i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

. . : N . - . unatarajiwa kuongezeka.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,

2023 na Januari, 2024. .
Ushauri

Vipindi vya ukavu_: _Upo_uweze_kano wa kutokea vipindi vya ukavg () Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari, kupaliia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
2024. -

kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko | (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Angalizo: N . N .

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi baadae.

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. (iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

. . .. _ . . miundombinu ya ufugaji.
- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA ILEJE
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya lleje.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Songwe
() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya lleje.

Wilaya ya lleje (i) Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
’ 2023.
A (i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
e Aprili, 2024.
” (iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
Kielelezo kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
[ Wastani hadi juu ya wastani kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya lleje, Songwe.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya lleje Matokeo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023 () Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. kujitokeza.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za | (i) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya lleje ni milimita 1180 miundombinu ya kilimo.
hadi 1310. (i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

. . : N . - . unatarajiwa kuongezeka.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,

2023 na Januari, 2024. .
Ushauri

Vipindi vya ukavu_: _Upo_uweze_kano wa kutokea vipindi vya ukavg () Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari, kupaliia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
2024. -

kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko | (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Angalizo: N . N .

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi baadae.

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. (iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

. . .. _ . . miundombinu ya ufugaji.
- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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